.
Tôi được tái sinh!
1 ... 5, 6, 7, 8, 9 - bottom
Chị Phượng cho em số đt nhe - em tám chút với chị - nếu không tiện thì email điện thoại qua email huydo54@yahoo.cọm

@ Cochin : em phải học tập theo cochin đó, làm việc có ích cho xã hội - sau này sang Mỹ em sẽ mở thêm 1 chuyên mục "hướng dẫn cho người mới đến" từng chi tiết một để hoà nhập cuộc sống Mỹ nhanh hơn -

Chúc mọi người luôn vui vẻ yêu đời và đặc biệt sống có ích cho bản thân và xã hội

461081 top -

@alando,

Chị đã gởi mail cho em.

Chị tin chắc chắn một điều rằng: Với ý chí và nghị lực của em cộng thêm trình độ ngoại ngữ thông thạo 3 thứ tiếng, là nhân viên cấp cao của một công ty nước ngoài em sẽ làm được rất nhiều việc có ích cho bản thân, cho gia đình và cho cộng đồng xã hội.

461120 top -
Chào chị Phương60 và Minh Huy,
Em đã đọc bài của chị ở đây và rớt nước mắt, hồi đó em cũng làm ở một toà nhà trên đường TĐT, em vẫn còn nhớ hình ảnh cột khói đen bốc cao từ ITC khi em lên tầng thượng để nhìn qua. Vừa rồi, tình cờ đọc trên báo tuổi trẻ về cuộc gặp lại sau 10 năm của Minh Huy và người đã gây tai hoạ vụ cháy ITC em rất cảm phục sự vị tha và nghị lực của Minh Huy. Cầu xin ơn trên ban cho chị, Minh Huy và những nạn nhân sống sót thật nhiều sức khoẻ, bình an và nghị lưc. Sự trỗi dậy, chiến thắng bệnh tật của chị và Minh Huy đã truyền cho em thêm niềm tin vào sức sống mãnh liệt của con người trước tai ương, nghịch cảnh. Rất cảm ơn trang web Vietditru đã làm cầu nối cho những người có cùng hoàn cảnh được tìm thấy nhau, chia sẻ với nhau hơi ấm tình người.

462354 top -

Chào socbong,

Cám ơn socbong đã chia sẻ nha! :)

Chúc socbong cùng gia đình vui khoẻ mỗi ngày.

462454 top -

Chi Phương60 thương!
Em nghẹn ngào khi vào topic này của chị. Bao nhiêu gia đình đã đau đớn nhận xác người thân về, có người con mất cha, có người mất mẹ, cũng có người mất cả cha mẹ cùng lúc, có người mất chồng, có người mất vợ, có người mất cháu, có người mất con, có người mất bạn, .... không sao diễn tả hết nỗi đau của mọi người. Chị, Minh Huy,.... thật có phước và may mắn không mất đi sự sống, nhưng cũng phải trải qua những nỗi đau về thể xác trong các đợt điều trị, và tổn thất tinh thần kinh khủng vẫn ẩn hiện trong cuộc sống hàng ngày. Mừng chị đã nương tựa cửa Phật để thân tâm an lạc. Thương chúc chị luôn khoẻ mạnh, hạnh phúc và có đủ nghị lực vượt qua những khó khăn trong cuộc sống.

Xin hồi hướng công đức trì Chú Đại bi, niệm Phật hàng ngày của con cho những người may mắn sống sót được khoẻ mạnh và sớm biết đến con đường Phật pháp và xin hồi hướng công đức cho các hương linh trong tai nạn ITC ngày 29/10/2002 cho linh hồn được siêu thoát.
Nam mô A di đà Phật.

462499 top -

@minhthinguyen,

Cám ơn sự chia sẻ thật ấm áp của minhthinguyen nha! :)

Thân chúc bạn thân tâm an lạc.

462512 top -
Hôm nay em, người xa lạ vào đọc bài viết của chị mà thấy thương cho chị quá ! Năm tháng đã qua đi nhưng những vết đau của cơ thể và tinh thần vẫn còn đó phải không chị? Năm đó em cũng có đọc báo về sự kiện ITC.Thật không ngờ chị là 1 trong số những người bị thương nặng phải đưa qua Singapore điều trị ngày ấy.
Em cầu chúc cho sức khoẻ của chị luôn ổn định, không có biến chứng, những lúc trái gió trở trời chị sẽ không bị nhiều đau đớn hành hạ. Thân chúc chị gặp nhiều an lành trong cuộc sống bên gia đình và các con.

555112 top -

Hi Lucia,

Cám ơn những tình cảm và sự chia sẻ của Lucia nha.

Gần 12 năm trôi qua, chuyện khó quên thì không thể nào quên được. phuong60 thường xuyên lắng nghe cơ thể nên cũng biết lúc nào cần phải uống thuốc. :)

Chúc Lucia và gia đình nhiều sức khoẻ, luôn vui, mọi việc sắp tới gặp nhiều may mắn và thuận lợi.

555309 top -
Tôi được tái sinh!
1 ... 5, 6, 7, 8, 9

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image